Akwatin GearAna amfani da shi sosai, kamar a cikin injin turbin iska.Gearbox wani muhimmin kayan aikin injiniya ne da ake amfani da shi sosai a cikin injin injin iska. Babban aikinsa shi ne isar da wutar lantarkin da motar iska ke samarwa a ƙarƙashin aikin wutar lantarki zuwa janareta kuma ya sa ya sami saurin juyawa daidai.
Yawanci, saurin jujjuyawar iskar iskar ba ta da yawa, wanda ya yi nisa da saurin jujjuyawar da janareta ke bukata don samar da wutar lantarki. Dole ne a gane ta ta hanyar ƙara tasirin gear biyu na akwatin gear, don haka ana kiran akwatin gear ɗin ƙarar akwatin.
Akwatin gear yana ɗaukar ƙarfi daga ƙafar iska da ƙarfin amsawa da aka haifar yayin jigilar kaya, kuma dole ne ya sami isasshen ƙarfi don ɗaukar ƙarfi da lokacin don hana nakasawa da tabbatar da ingancin watsawa. Za a aiwatar da ƙirar jikin akwatin gear bisa ga tsarin shimfidawa, aiki da yanayin haɗuwa, dacewa don dubawa da kiyaye watsa wutar lantarki na saitin injin injin injin iska.
Akwatin gear yana da ayyuka masu zuwa:
1. Acceleration da deceleration galibi ana kiransu da akwatunan kayan gudu masu canzawa.
2. Canja hanyar watsawa. Misali, zamu iya amfani da gears guda biyu don isar da ƙarfi a tsaye zuwa wani juzu'in juyawa.
3. Canja jujjuyawar juyi. A ƙarƙashin yanayin wutar lantarki guda ɗaya, da sauri na'urar tana jujjuyawa, ƙarami mai ƙarfi akan shaft, kuma akasin haka.
4. Clutch aiki: Za mu iya raba injin daga kaya ta hanyar raba biyu na asali meshed gears. Kamar birki clutch, da dai sauransu.
5. Rarraba iko. Misali, za mu iya amfani da injin guda ɗaya don fitar da ramukan bayi da yawa ta cikin babban ramin akwatin gear, don haka fahimtar aikin injin guda ɗaya yana tuƙa lodi da yawa.
Idan aka kwatanta da sauran akwatunan gear masana'antu, Saboda an shigar da akwatin wutar lantarki a cikin kunkuntar dakin injin dubun mita ko ma fiye da mita 100 sama da ƙasa, Girman kansa da nauyinsa yana da tasiri mai mahimmanci akan ɗakin injin, hasumiya, tushe, nauyin iska. naúrar, shigarwa da farashin kulawa, Saboda haka, yana da mahimmanci musamman don rage girman girman da nauyi; A cikin tsarin ƙirar gabaɗaya, ya kamata a kwatanta shirye-shiryen watsa shirye-shiryen watsawa da haɓakawa tare da ƙaramin ƙarami da nauyi a matsayin maƙasudi a kan yanayin biyan buƙatun aminci da rayuwar aiki; Tsarin tsarin ya kamata ya dogara ne akan yanayin saduwa da ikon watsawa da iyakokin sararin samaniya, kuma yayi la'akari da tsari mai sauƙi, aiki mai dogara da kulawa mai dacewa kamar yadda zai yiwu; Ya kamata a tabbatar da ingancin samfurin a cikin kowane hanyar haɗin gwiwar masana'anta; A lokacin aiki, yanayin gudana na akwatin gear (zazzabi mai ɗaukar nauyi, girgiza, zafin mai da canje-canje masu inganci, da sauransu) dole ne a kula da su a cikin ainihin lokacin kuma dole ne a aiwatar da aikin yau da kullun bisa ga ƙayyadaddun bayanai.
Lokacin aikawa: Juni-16-2021